หัวข้อ: UZ V8 IN Isuzu Vega2800 MT
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-06-2013, 16:06   #25
Sirichots
ClubJZ Web Register

Car Brand: Vega
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 Sirichots is on a distinguished road
สอบถามเพิ่มเติมครับ วิธีระบายความร้อนในห้องเครื่อง ทำกันอย่างไรบ้างครับ ขับๆ ไปเปิดฝากระโปรงที ร้อนระอุ เลย ห้องเครื่อง Vega ค่อนข้างแคบ อีดอัดน่าดูเลย

ตอนนี้เลยไปใส่แหวนรองฝากระโปรง ให้ขึ้นมาหน่อยเพื่อระบายอากาศ แต่ยังร้อนอยู่

อีกวิธีว่าจะเจาะฝากระโปรง ใส่สคู๊ป ระบายอากาศจากด้านบน ดีหรือเปล่าครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
Sirichots is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม