ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2010, 19:13   #12
4d4wd
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว 4d4wd

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2J-GTE
คะแนน: 16 4d4wd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ิbcbc อ่านกระทู้
เห็นว่าน่าจะใช้แก้ขัดได้ แต่ไม่นานน๊ะครับ เพราะธรรมชาติ การใช้งานของชิ้นส่วนพวกนี้ มักต้องแข็งแรงทนทรหดจริง ต้องใช้เหล็กเนื้อดีเยี่ยม การกัดเซาะร่องต้องมาตรฐานขนาดนาโนเลย อีกทั้งการชุบเคลือบแช่แข็งอะไรทำนองนี้ ต้องมาตรฐานสูงๆ ครับ...ก็แสดงความยินดีกับการค้นพบ แสดงถึงความตั้งใจในการโม ให้ใช้การได้ ถือว่าเป็นการคิดค้นที่เป็น ปย.ต่อไปในอนาคตแน่ สนับสนุนความคิดและความตั้งใจที่ดีและเต็มเปี่ยมในฐา นะคนไทย ไม่แพ้ต่างชาติครับ...หากนิ่งอยู่ตัวเมื่อไร ก็ตั้งโรงงานโอทอป ดีไอวาย ใช้เองในกลุ่มเลย เห็นดีด้วยครับ

นาโนคงไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ผมซ่อมเครื่อง CNC อยู่ขนาด 20 ไมครอนนี่ก็เจ๋งแล้วครับ สไปล์นเพลาขับนี่ 100 ไมครอน 0.01 นี่ก็เหลือเฟือแล้วครับ
4d4wd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to 4d4wd For This Useful Post:
JZE 34 (02-05-2010)