หัวข้อ: ท้ํคใ๑บ :(
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-03-2013, 15:29   #8
andante12pm
ClubJZ Web Register

Car Brand: bmw
Engine Type: 1uz VVTi
คะแนน: 0 andante12pm is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxclass อ่านกระทู้
ต้องทำใจครับ ของผมก็เจอปัณหาผมเย่อะไล่เก็บงานมาเป็นเดือนกว่าจะเ รียบร้อย ความเห็นส่วนตัวผม จะวางเครื่องซื้อหัวตัดเลยจะดีกว่าได้ของครบๆ อะไรที่ไม่ได้ใช้ก็ขายต่อไปได้ทุนคืนอีก หาช่างวายสายดีๆมาวายสาย ก็ทำได้ไม่ยาก เพราะของมันครบๆ หัวรถตัดใช้มากี่โลก็ดูได้ที่หน้าไมล์ ราคาก็ไม่แพงด้วยเห็น 1uz Vvti ราคาอยู่ที่ 65000 ลองดูครับ ถามอาจารย์ กูลเกอร์ดูครับ ของผมร่วมค่าใช้จ่ายทั้งหมดก็ ประมาณ 100000 บ จากการซื้อเครื่องมาวางในครั้งนี้ กว่าจะจบวิ่งได้ดีก็เหนื่อยเหมือนกัน ไฟไหม้ไปสองครั้งเหมือนกัน สาเหตุจากท่อน้ำมันขันไม่เเน่น รั่ว และครั้งสองสายแตก ครับ แต่ก็ดับทัน เรื่องบางเรื่องช่างก็อาจจะรู้ไม่เท่าเราก็ได้น่ะครั บ อยากฝากความหวังไว้กะช่างชนขาดช่างไม่ได้ บ้างครั้งเราก็ต้องคิดต่างบ้างหาข้อมูลเย่อะๆ แล้วลงมือทำ อย่างรถผมก็ได้ลงมือทำเองไปก็หลายอย่าง สบายใจด้วย จะทำอะไรก็ทำ รถเราพังก็รถเรา(ไม่เคยพังมีแต่ดีขึ้น) ทำแล้วดีก็แชร์เผยเเผ่ความรู้ให้คนอื่นเขาบ้าง สังคมก็จะน่าอยู่ การให้เป็นสิ่งที่ดี แค่นี้เหนื่อยก็หายเหนื่อยแล้วครับ
สู้จริงๆครับไฟไหม้สองครั้ง กว่าเราจะได้รถแรงๆ มาขับซักคัน... ผมก็เพิ่งไล่ระบบน้ำมัน เปลี่ยนติก เปลี่ยน regulator ตอนแรกก็มีเบนซินซึมเหมือนกันตามข้อต่อ แต่ก็แก้ปัญหามาได้ เดี๋ยวนี้มีถังดับเพลิงในรถ รักจะเล่นรถแรง สงสัยก้ต้องสู้กันต่อไปคับ
andante12pm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to andante12pm For This Useful Post:
maxclass (08-03-2013)