ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-07-2008, 00:44   #7
hs3nqi
Member

Car Brand: mitsu strada
Engine Type: 1jz gte vvti a/t
คะแนน: 18 hs3nqi is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ตามนั้นครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่ว่ารอบเครื่อง 1500-2500 สะดุด มันอาจจะเป็นจากหัวเทียน และระบบไฟจุดระเบิดก็ได้น่ะครับ ลองเช็คระบบไฟ และดูว่ามันมีน้ำมันเครื่องซึมลงที่เป้าหัวเทียนด้วย หรือเปล่าน่ะครับ เพราะมันเป็นไปได้เหมือนกันครับ
ของเพื่อนก็เป็นเหมือนกันครับ เปลียนคอยใหม่หายครับ(คอยตัวเดิมแตก)
hs3nqi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม