ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2017, 19:26   #1
tormor
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nisssan
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 tormor is on a distinguished road
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไล่สายไปคอยส์พอดีหนูกัด

พอดีหนูกัดสายไฟตรงปลั๊กคอยส์ กัดจนหาปลั๊ีกสายไฟไม่เจอ สายไฟเป็นท่อน คือจะต่อสายไฟเข้าคอยส์ สูบที่6 รู้อยู่สูบเดียวว่าเป็นของมันเพราะเสียบคาอยู่ นอกนั้นสายเละเป็นชิ้น อีก5สูบไม่กล้าเดา เลยขอถามว่า สายไฟไปคอยส์ เครื่อง 1jz Gte ปลั๊กหนา มีเทคนิด วิธีต่อไปยังไงครับ ใครพอมีสีสายไฟแนะนำคร่าวๆก็ได้ครับ เผื่อจะสีสายไฟเดียวกัน
tormor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม