ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-07-2008, 09:23   #204
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้
พี่หนุ่มจบ วิทยา อ๊ะป่าวค้าบเนี่ย เป็นนักทดลองจิง ๆเยย เหอๆ เอ้อ พี่หนุ่ม รถพี่หนุ่มวางถังใต้ท้องกี่ลิตรอ่ะพี่ เมื่อวานเจ้าของอู่โทรมาบอกว่าถัง 75 ใส่ใต้ท้องไม่ได้มันติดอ่ะ(ยาวเกิน) เค้าบอกต้อง 58 อย่างเดียวเลยเพราะ 65 ก็ไม่มี เซงจิต จิง ๆ เด๋วเช้านี้ต้องไปดูให้เห็นกับตา แล้วก็ต้องตัดสินใจว่าจะไว้ใต้ท้อง 58 หรือไว้ 75 ในรถ โอ้ยปวด กบาล แล้วถ้าวางในรถ มันจะตรวจผ่านมั๊ยอ่ะพี่หนุ่ม เค้าวัดจาก กันชนหรือยางอะไหล่ อ่า ตอนแรกว่าจะแซวนิดเดียว กลายเป็นร่ายยาว เลย..... อ้อ ๆ มีอีกอย่างคับ เติ้ลไปซื้อตัว OBD1 จากคุณโต้งมา กะว่าเต็มที่เลยคราวนี้รู้แน่ ๆ A/f เท่าไหร่ บูสไหลดีมั๊ย รอบตรงกับไมล์ รึเปล่า ความเร็วตรงมั๊ย ทุกอย่างจบข่าว เพราะว่า เอามาแล้วมันต่อไม่ขึ้น เซ็งจิต(อีกแล้ว) แต่พอไปต่อกับรถเดิม ๆ สามห่วง 4A - FE ขึ้นปกติดี ตอนนี้ในใจอาฆาต ไอ้ช่าง วายริ่งมากมาย เพราะเติ้ลเอาไปต่อที่ ตูดกล่อง ECU มันยังไม่ขึ้นเลยพี่น้อง ตอนแรก ๆ สันนิษฐานว่า เฮ้ย หรือกล่องจะเสีย งั้นต้องเทสในโรงรถมันให้หมดทุกคัน ไล่มันมาตั้งแต่ 1เจฝาดำในไมตี้...เวรแล้ว ไม่ขึ้น(ในใจคิดเอาแล้วกรู งานเข้า) โอเค ผ่านไปตอนนี้เริ่มมีความคิดแน่วแน่แล้วว่า มันวายให้ไม่ครบชัวร์ คันที่สอง 2เจ ฝาดำ ใน 124 มั่นใจล้าน % มันวายไม่ครบซักคัน ตอนนี้จากความไม่แน่ใจ เปลี่ยนเป็นความ อาฆาตทันที แล้วอีช่างไฟมันบอกเติ้ลว่า ครบพี่ ครบ (ครบบ้านป้าเมิงเด่ะ) ไม่ขึ้นซักคัน เด๋วรอให้ทำแกส คันนี้เสร็จก่อน เหอะ ๆ มันงานเข้าแน่ แค้น เว้ยยย ตอนนี้ OBD1 เลยแอ้งแม้งอยู่บนชั้นวางของแทนที่มันจะอยู่ในรถ กำเจง ๆ เด๋ว งาน Meeting คราวนี้เติ้ลจะเอาไปด้วยนะค้าบ แล้วลองไปเสียบดูกันว่า ของใครขึ้นบ้าง ก่อนเสียบเติ้ลแนะนำให้ นโม 3 จบ ตั้งจิตอธิษฐาน ดี ๆ ว่า (ขึ้น ๆ ๆ ๆ) สามที 5555 เผื่อมานจะช่วยได้ เพราะตอนเติ้ลเสียบ ลืมทำ......

เห็นว่า 76 สหมิตร แบบอ้วนสั้น ใช่ป่าวน้า แต่ที่แน่ๆนะครับ ถ้าวางใต้ท้องรถเนี่ย ต้องเป็น วาล์วแบบ opd หรือ super เท่านั้นนะครับ ถ้าเป็น multi จะตรวจไม่ผ่าน แต่เห็นช่างที่วางเครื่องให้ผมเค้าบอกว่า ใส่ 58 + 36 ได้อ่ะครับ แต่ตอนนี้ใครมีถัง 36 บ้างมั้ยครับเนี่ย
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม