ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-11-2013, 15:00   #19
มัธย
Junior Member

Car Brand: Benz
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 มัธย is on a distinguished road
เวลาตรวจสภาพโซลีนอยด์ สามารถใช้ไฟ ๑๒ โวทล์ ต่อตรงไฟฟ้าจากแบตเตอรี่รถยนต์ทำการทดสอบเลยได้ไหมคร ับ เห็นแอมป์มันเยอะ กลัวโซลีนอยด์เสีย
อีกข้อครับ ผมเห็นโซลีนอยด์น่าจะมีมากว่า สอง อันนะครับ ไม่รู้ใช้หรือเปล่าไม่แน่ใจ ควรถอดมาตรวจด้วยหรือเปล่าครับ หรือส่าอย่าไปยุ่งกับมันเลย ถอดออกมาตรวจสองอันก็พอครับ

แนะนำครับ ตอนที่ทำความสะอาดที่กรองน้ำมันเกียร์ ผมใช้สำลีที่ปั่นหู ก้านยาวหน่อย ล้วงเข้าไปถูตะแกงเหล็ก ในทุกๆรูครับ ตะกอนอะไรออกมาเต็มเลยครับ ใช้แปรงทาสีมันเข้าไม่ได้ลึกนะครับ ลองดูครับ แล้วผมใช้น้ำมัน อี 85 ล้างครับ สะอาดดี ต้องตากแดดตากลมให้นานหน่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มัธย : 12-11-2013 เมื่อ 23:03.
มัธย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม