ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-05-2011, 12:43   #46
ลุงเหน่ง
Senior Member

รูปส่วนตัว ลุงเหน่ง

Car Brand: FORD RANGER 8 ช่อง 4WD 4Dr.
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ชนเกียร์เดิมขับ4
คะแนน: 18 ลุงเหน่ง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torn7890 อ่านกระทู้
พึ่งกลับจากเชียงไฮมาเมือคืนครับยังไม่ได้นอนเลย

ของลุงเหน่งรอติดตามดูการแก้ไขอยู่ครับคิดว่าน่าจะแก ได้
คิดว่าน่าจะเป็นที่หม้อต้มที่สปริงจูนแข็งอ่อนไม่เท่ ากันแต่ละยี่ห้อ
ของผมมันโทมาเชตโตมันจูนง่ายดีขนาดลิ้นเบาๆประมาณที่ ผมส่งไปให้ไม่ใส่กรองแก็สยังมารอบสูงได้พอ อีกอย่างที่ผมสงสัยแต่ยังไม่ได้ลองเรื่องระยะมิกกับป ากท่อไอดีไม่รู้ว่ามันมีผลกันหรือเปล่า
เพราะของผมมันจะห่างออกมาอีกประมาณสิบเซนติเมตรจากปา กท่อไอดี รอติดตามผลอยู่ครับ
สวัสดีครับคุณทร กลับมาใหม่ๆนอนพักก่อนครับ
ตอนนี้ผมเพิ่มเกลียวปล่อยตัวอ้วนเข้าไปถ่วงลิ้น 2 ตัว ก็ดีขึ้นมาหน่อย แต่อัตราส่วนผสมก็ยังบางอยู่เมื่อ 2500รอบขึ้นไปทำให้รถเร่งไม่ค่อยออก เมื่อยกคันเร่งก็จะหนาเหมือนเดิม
ผมลองถอดท่อกรองอากาศออกแล้วติดเครื่อง เพียงรอบเดินเบาลิ้นก็เริ่มเปิดแล้ว ลองเร่งดูหน่อยลิ้นก็เปิดจนสุดแต่เครื่องวอดลงเพราะอ ากาศมากเกิน เดี๋ยวว่าจะเปลี่ยนจากเกลียวปล่อยมาเป็นน๊อตเบอร์10 สัก 2ตัวเพื่อให้ลิ้นหนักขึ้น บังคับให้เปิดที่รอบสูงเท่านั้น
ลุงเหน่ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ลุงเหน่ง For This Useful Post:
wee18 (23-05-2011)