ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-03-2011, 14:52   #1
lolay_e30
Member

รูปส่วนตัว lolay_e30

Car Brand: isuzu Dragon Power
Engine Type: JZ-Gte
คะแนน: 0 lolay_e30 is on a distinguished road
dragon power เพิ่งเปลี่ยนเครื่อง ควรปรับปรุงช่วงล่างยังไงดี

dragon power เพิ่งเปลี่ยนเครื่อง ควรปรับปรุงช่วงล่างยังไงดี (ขับเรือยๆ เน็วบางช่วงถ้าต้องการทำเวลาครับ)
รถผมเดิมหมดครับ ยกเว้นเครื่องอย่างเดี่ยวครับ เปลี่ยนเครื่องเป็น 1j gte auto

1. ล้อต้องเปลี่ยนมั้ยครับ เดิม 195/70/14
2.ช่วงล่างเดิมหมด ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ
3. เบรกเป็นของเดิมครับ ช่างบอกว่าดรัมเบรกหลังจับดีกว่า ดิสหลังอีก ช่างบอกผมว่าไม่ต้องเปลี่ยน ไม่รู้ว่าจริงมั้ยครับ หม้อลมเบรกเดิม
4. ถ้าอนาคตจะติดแก๊ส เป็น lpg ควรเป็นแบบดูด หรือ หัวฉีดดีครับ งบไม่เยอะและดูแลง่าย ไม่จุกจิกอ่ะครับ
- ถังแก๊สไว้ใต้ท้องรถได้มั้ยครับ หรือใช้ถังโดนัท วางแทนยางอะไหล่ครับ (ตรวจผ่านมั้ย)

ขอถามแค่นี้นะครับ ขอบคุณครับ
lolay_e30 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม