ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-02-2009, 23:04   #208
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

อันนี้เอาเป็นประสบการณ์ที่ผ่านมานะครับคุณเอก

1) หลักๆ สำคัญที่ผมซื้อไปให้อู่คือ หม้อต้ม, ถังแก๊ส, มัลติวาวล์, Variable Mixer อุปกรณ์อื่นผมให้ที่อู่เค้าซื้อนะครับ
2) หม้อต้มกับมัลติวาวล์ผมซื้อที่เซียงกงปทุมวันครับ ราคาประมาณ 5 พัน นะครับ อนึ่งหม้อต้มผม No Name นะครับ แนะนำเป็นแบบที่ผมถามไว้ดีกว่าครับ
ถังแก๊ส ผมซื้อที่บริษัท สหมิตร พระราม 2 นะครับ 75 ลิตร ราคาประมาณ 5 พันหรือเปล่าไม่แน่ใจครับต้องดูกระทู้เก่าๆ ของผมนะครับ
Variable Mixer 2300 ที่ ร้านนภร บางบัวทองนะครับ
3) ผมทำที่อู่ที่ผมวางเครื่องนะครับ
4) ของผมเป็น Variable Mixer นะครับ ส่วนของคุณเอก เป็นแบบ Fixed Mixer นะครับ

ปัญหาที่ผมใช้แก๊สมาคือ หม้อต้มผม No Name เลยมีปัญหา วาวล์ค้างตามที่ผมเล่าให้ฟังในกระทู้นะครับแต่ยังไม่ ได้ไปเปลี่ยนใหม่นะครับ ถ้าเปลี่ยนคงตามเพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำไว้นะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม