ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-03-2007, 20:19   #1
arale@jz
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 18 arale@jz is on a distinguished road
ติดแก๊สเสร็จแล้วต้องทำอะไรต่อให้ถูกกฏหมายครับ

1. ยังไม่มีใบวิศวะ ต้องไปตรวจที่ไหน เพื่อใบวิศวะบ้างครับ กทม. ครับ แล้วเสียเงินกี่บาทใช้เวลานานป่าวครับ ต้องโทรนัดคิวมั๊ยครับ แล้วมีเบอร์โทรมั๊ยครับ
2. ภาษีก็จะหมดพอดีเลย กะว่าจะไปทีเดียวแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิงกับต่อภาษี ทีนี้ไม่ทราบว่าตอนไปตรวจสภาพ เค๊าจะตรวจให้ผ่านมั๊ยครับ หรือว่าจำเป็นต้องแจ้งเปลี่ยนแก๊สก่อน แล้วถึงตรวจสภาพได้ ไม่อยากไปขนส่ง 2 รอบ มันไกล
ขอบคุณครับ
arale@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม