ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-12-2012, 09:42   #18
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
อ่านจาก Obd ดีกว่าครับ เพราะอ่านแบบนี้อ่านมีผิดพลาดและทำให้คิดมากได้นะครั บ แต่ถ้าถูกต้องถือว่าสูงนะครับ ปกติไม่น่าจะเกิน 95 นะครับ ผมเคยประสบมานะครับ มาจบที่เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นอะลูมิเนียมนะครับ ความร้อนผมจาก 95 - 100 เวลาขับ 120-140 ลดลงมา 88 - 90 นะครับ

1) พัดลมหากเป็น พัดลมไฮดรอลิคหรือพัดลมไฟฟ้า วอลโว่ แล้วผมคิดว่าพัดลมพอแล้วนะครับ พอไม่พอ ลองเช็คดูนะครับ พอพัดลมทำงานลมสามารถดูดจากด้านหลังผ่านมาถึงด้านหน้ าได้หรือเปล่านะครับ ถ้าดูแล้วลมดูดไม่ผ่าน แสดงว่าพัดลมไม่พอหรือบังลมไม่ดีนะครับ
2) หม้อน้ำ ถ้าอยู่ใต้คานแบบของผม ผมคิดว่าต้องอะลูมิเนียมนะครับ ถึงจะอยู่ เพราะพื้นที่มันน้อยนะครับ
3) ปัญหาวาวล์น้ำ อันนี้ผมว่าเช็คง่ายที่สุดนะครับ ลองถอดวิ่งดูนะครับ ถ้าหายก็เปลี่ยนใหม่นะครับ
เช็คจาก obd ต้องทำยังไงครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม