ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-11-2012, 10:52   #6
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
ขอข้อมูลเพิ่มอีกหน่อยสิครับ เช่น
รอบเครื่องขณะนั้น
ตอนที่อัดขึ้นไปความเร็วเท่าไหร่ รอบเครื่องสูงมั้ย
ระบบหม้อน้ำ พัดลม มีรายละเอียดยังไง จำไม่ได้แล้วครับ

ปกติถ้าขับเดินทาง ไม่เกิน 160 ความร้อนควรจะปกติไม่เกิน 90-95 แล้วแต่องค์ประกอบอื่น
ที่สำคัญมันต้องอยู่นิ่งๆ
ถ้าขยับขึ้นมากกว่าความเร็วต่ำแสดงว่าระบบระบายไม่ทั น
แต่มีวิธีแก้เสมอครับขอรายละเอียดก่อน
มีรูปขนาดพัดลมก็ยิ่งดี
รอบเครื่องจำไม่ค่อยได้ น่าจะประมาณ2500 นะครับ ขับD ธรรมดา โอเวอไดร์แค่เสลาจะแซงกับเร่งความเร็ว
หม้อน้ำใช้ของเดิมJeep พัดลม2ตัวเป็นของJeepเช่นกัน พัดลมไฟฟ้าด้านหน้า7" 2ตัวเป่าแผงแอร์แต่หม้อน้ำน่าจะโดนลมเป่าด้วย (เปิดเมื่อเปิดแอร์) วาล์วน้ำของโตโยต้าเปิด82 (ถ้าของมิตซุมันรหัสอะไรครับ ราคาเท่าไหร่) รองแหวนยกฝากระโปรง3"ด้วยครับ

ของผมแปลกเวลาจอดหรือวิ่งช้าๆ ความร้อนลด

ขอบคุณครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nontiyud For This Useful Post:
the_keng (11-11-2012)