ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-07-2008, 09:10   #279
pomsena
Senior Member

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JIRASAKPO อ่านกระทู้
พี่ Pomsena ใช้เฟืองท้าย 4.8 มีความรู้สึกอย่างไรพอจะเล่าให้ผมมีข้อมูลเปรียบเทีย บหน่อยได้มัยคับ เพราะรถผมเป็นตัว PERRUNER 4 D ใช้ 2J VVTI เฟืองท้าน 8/39 ผมมีความรู้สึกว่าถ้าวิ่งในเมืองจะดีนะครับ แต่ถ้าออกนอกเมืองมันตกกดเยอะมากเลยครับพี่เป็นเหมือ นผมหรือป่าวคับ ช่วยให้คำนะนำหน่อยได้มัยคับ
เป้นเหมือนกันแหละครับ ออกตัวหรือวิ่งในเมืองจะรู้สึกดีขึ้น แต่สำหรับทางยาว ๆ แล้วก็ต้องกดเหมือนกัน มันขึ้นอยู่กับวงรอบของล้อด้วยนะครับ ต้นจัดปลายหายครับสำหรับ 8/39
ที่ผมเลือกใช้ตัวนี้เพราะจะหามาใช้สำหรับล้อ 30/9.5/15 ครับ เพื่อที่ให้มันมีกำลังขับเยอะ ๆ สำหรับรถทั่ว ๆ ไป 4.3 หรือ 4.5 จะดีกว่าครับ
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม