ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-08-2007, 14:42   #5
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noom@korat อ่านกระทู้
ผมว่า..ลองศึกษาก่อนติดเองครับ หาความรู้เยอะๆ ต้องมั่นใจนะครับก่อนติดตั้ง เพราะถ้าพลาดมา ต่อผิดช็อต ความเสียหายสูงนะครับ..

แนะนำให้ติดแบบธรรมดาก่อน Lambda ยังไม่ต้องติด สวิทช์ใช้ธรรมดาก่อน ติดตั้ง จูนเพาเวอร์วาล์วให้ได้ และนิ่งก่อนคือยติด Lambda ..
ผมเห็นด้วยกับพี่หนุ่มนะครับ อยาให้ศึกษาให้เข้าใจถ่องแท้ก่อนดีกว่าแล้วค่อยติด