ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-08-2007, 21:14   #1
1jzgte
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 1jzgte is on a distinguished road
คุณเคครับหรือเพื่อนท่านอื่นๆขอรบกวนด้วยครับ

ผมจะติดแก๊ส ใช้รถกระบะไมตี้อยู่ครับเครื่อง 1 J Z เทอร์โบปลั๊กหนา เกียร์ออโต้ ตอนนี้จะติดแก๊ส จะติดเอง
รบกวนพวกเพื่อนๆ แนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมมีอุปกรณ์ครบแล้วมีถัง 75 ลิตร หม้อต้มยี้ห้อ ไบแก๊สเทอร์โบ แลมด้า(ออโต้แก๊ส) สวิตออโต้เช้น (ยี้ห่อพี่นบไทยทำ)
1. ใช้มิกแบบฝังได้ไหม ขนาดเท่าไหร่และกลึงขนาดเท่าไหร่ มีเทคนิคอะไรบ้าง ต้องเจาะตรงไหนบ้าง
2. แลมด้าต่อยังไง ช่วยอธิบายโดยละเอียดด้วย (สีสายไฟ) ผมไม่มี วายลิ่ง
3. สวิตออโต้เช้นต่อยังไง ขอละเอียดด้วย
4. ตัดหัวฉีด ตัดปั้มติ๊ก ตัดตรงไหน ใช้ลีเลกี่ตัว
5. หม้อต้มมีติ๊กแก๊สใช้ไฟจากไหนมาเปิด กรองแก๊สด้วย ถังซุปเปอร์ด้วยที่มีโซลีนอยวาล์ว ใช้ไฟจากไหนมาเปิด
6. เจาะรูบูธ เข้าหม้อต้มด้านไหน เจาะตรงท่ออินเตอร์หรือเปล่า
7. ต้องเอาลิ้นเร่งไปเจาะแบบไหนบ้าง
8. ซื้อใบวิศวะได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่
9. ถ้าทำสมบูรณ์ ตกอัตราการกินแก๊สยังไง
ท่านใดตอบขอขอบคุณมากครับ(:
1jzgte is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม