ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-07-2017, 15:09   #4
Cobra4971
Senior Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1JZGE
คะแนน: 13 Cobra4971 is on a distinguished road
คอม j vv มันเป็นแบบปรับแรงอัดโดยอัตโนมัติ ลูกเบี้ยวมันไม่เหมือน j ธรรมดา มันจึงทน เวลาหมุนดู j vv ลูกเบี้ยวมันยังไม่มีแรงเหวี่ยงจึงไม่มีแรงอัด คนไม่รู้ก็ว่ามันหลวม ความจริงมันดีนะครับ

จุดอ่อนของมันคือวาล์วตูดคอมครับ มันเป็นวาล์วควบคุมแรงดัน ถ้าตัวนี้เสียคอมจะติดบ้างไม่ติดบ้างเหมือนคลัทซ์เสี ยแต่ความจริงไม่ใช่ วาล์วตัวนี้ผมลองถอดแล้วไม่ออก สงสัยต้องใช้ปั๊มลมดันออก

คอมลูกสูบธรรมดา พวก 10PA...ต้องใช้ตรงรุ่น
ไม่งั้นฉุดเครื่องน่าดู กดแร็งๆคลัทซ์ไหม้อีก ผมเจอมากับตัวเองเลย
Cobra4971 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม