ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-03-2008, 23:19   #1
jame54
Junior Member

คะแนน: 0 jame54 is on a distinguished road
ดูโค๊ดให้หน่อยนะครับ และSlow Pump เครื่อง 2j VVT-I (ECS-I)

เครื่อง 2j VVT-I (ECS-I)

72 Fuel Cut Solenoid signal IGF SIGNAL IS DETECTED FOR 4 CONSECUTIVE IGNITIONS
72 A/C System (A/C Relay Open)

Code นี้คือ Code เกี่ยวกับอะไรครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับเรื่อง แอร์ หรือป่าวครับ วานขอรายละเอียดหน่อยนะครับ

ในส่วน Code 78 Slow Pump ติ๊ก อ่ะครับ
ผมไปหาซื้อของที่เชียงกง ไม่มีอ่ะครับ พอดีอยากจะทำเองครับ ผมก็พอรู้เกี่ยวกับเรื่องไฟฟ้าบ้าง
เห็นพี่ BJ ลงไว้ บอกว่าเป็นแค่วงจร R กับ Relay คือผมอยากได้วงจรมันอ่ะครับ และต่อตรงส่วนไหน
ของ ECU ครับ วานหน่อยนะครับทุกๆทาน เหลือ แค่ 2 Code เอง
jame54 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม