ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-07-2009, 10:10   #6
PerForMance ComPlete
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว PerForMance ComPlete

คะแนน: 17 PerForMance ComPlete is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MC_design อ่านกระทู้
ถ้าเซ็ท fd เนี่ยพอใหวใหมครับ
อันนี้ถามเอาความรู้เฉยๆครับ
เซตได้ครับ ผมกำลังทำอยู่ครับ ... เครื่อง 1.8 ครับ

อ้างถึง:
เนี่ย แหละ ครับ ที่ อยาก เห็น

ge วางโบ

ถ้าเอาแบบ โบตัวใหญ่ นี่ เครื่อง จะ พังเร็ว บ่ ครับ

ถ้าทำแบบไมตี้ ตามตัวอย่าง นี่ เครื่อง จะแรง ขึ้นเยอะมั้ยครับ (แรงกว่าเจโบแตนดาท หรือป่าวครับ)

ทำไปแล้ว เคย เจอ ปัญหาบ้างมั้ยครับ

พอดี อยาก ทำ เหมือนกัน ชอบอะไรที่ ดัดๆ แปลงๆ หุหุ มันดู แรง ดี 555+
ถ้าโบใหญ่ เกินไป บูสจะมาช้า ขับไม่สนุกเลยนะ

แรงขึ้นมัยมันก็วิ่งกว่าเดิม แต่มันจะไปวิ่งเท่า เจโบ นั้นผมว่ามันเทียบกันไม่ได้ครับ
เพราะว่า เครื่องเซตโบ กะ เครื่องเทอร์โบ พื้นฐานมันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

สำหรับเจ นะครับ ยังไม่เคยมีปัญหาอะไร เครื่องเดิมๆ เซตโบ มีปรับหัวฉีดเพิ่ม1ตัวก็ ซิ่ง ซัดตึง เต็มที่เลย

จริงๆแล้ว เครื่อง NA จะมีแรงอัดข่อนข้างสูง กว่าเครื่องเทอร์โบ มีบูสมาช่วยก็จะมีแรงบิด เพิ่มตามมาจ้า .....

อ้างถึง:
ถ้าเปลี่ยนเทอร์โบลูกใหญ่กว่านี้คงต้องโมอีกหลายอย่า งตามมาเลย

แบบนี้ก็ตั้งชื่อรุ่นจาก 1j-ge เป็น 1j-get เลยครับ
พยายามอย่าใช้ใหญ่มากครับ เทอร์โบลูกใหญ่ บูสมาช้า เดี๋ยวจะกินน้ำมันไปอีก ถ้าโมผมว่าวางเครื่องเทอร์โบแล้วโมดีกว่า มั๊ยครับ ^^ คุ้มกว่ากันเยอะ

ปล. การเซตโบในเครื่อง na นั้น จะช่วยทำให้อัถรส ในการขับขี่บนท้องถนนดีขึ้น ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ therayuth อ่านกระทู้
หัวฉีดที่ซื้อไป ได้นำไปใส่อัลติสเรียบร้อยแล้วครับ ให้พี่หน่องใส่ให้ครับ แล้วก็ปรับบูทขึ้น 0.5
และจูนไหม่อีกครั้ง ตอนนี้วิ่งกระฉูดมากๆๆ เลยครับอิอิอิ

ถ้าได้บูสซัด 0.7 นะ แต่ต้องมีใส้ในนิดหน่อยอ่ะครับ

ปล. มันแรงได้อีก ต้องมีออยหน่อยนะแจ่มเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 04-12-2009 เมื่อ 11:49.
PerForMance ComPlete is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to PerForMance ComPlete For This Useful Post:
A31@udon (06-12-2011), kkk (03-10-2009), Lucky (03-06-2011)