ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-03-2007, 15:37   #14
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
เรื่องแลมด้านี่ ใครที่คิดจะติดหรือใครที่ไม่คิดจะติด อันนี้แล้วแต่ความต้องการนะครับ แต่ละคนใช้รถไม่เหมือนกัน ผมติด Fixmix กับพี่เค ค.3 มาได้ 6 เดือนแล้ว ก็อยู่ที่ 1.60 บาทต่อกิโลเมตร เดือนที่แล้วก็ผ่านร้านพี่เค ก็เลยแวะติดแลมด้าซะเลย ตอนนี้เฉลี่ย ๆ ก็ 1.60 บาทต่อกิโลเมตรอยู่ดีนั่นแหละ

... เหตุผล สำหรับผม ๆ พอใจครับที่ติดแลมด้ามา มันช่วยให้เราใช้รถได้ลื่นไหลขึ้น ขับสนุกขึ้น แล้วที่ติดผมก็ไม่ได้คิดว่ามันจะประหยัดขึ้นซึ่งข้อน ี้ผมทราบดีอยู่แล้วก่อนติด แต่สิ่งที่ได้มาซึ่งก็คือความพอใจอย่างที่บอกไปแล้ว อ้อ...วันแรกที่ผมติดกับพี่เค กว่าจะเสร็จก็ทุ่มกว่า ๆ ผมขับจาก ค.3 กลับชลบุรี ผมลองขับแบบสุภาพมาก ๆ ไม่มีบูสเลย ขับเลี้ยงรอบความเร็วประมาณ 100-120 ไฟบอกระดับแก๊สของผมเนี่ยปกติถ้าเหลือดวงสุดท้ายจะวิ ่งได้อีกประมาณ 100 กิโล แต่วันนั้นผมวิ่งได้ 146 กิโล ก็เล่าสู่กันฟังครับ... แต่ถ้าเหยียบแบบกระทืบคันเร่งติดบูสบ่อย ๆ เมื่อไหร่ มันก็ตามใจคุณเมื่อนั้น มันจะจัดแก๊สให้คุณอย่างอุ่นหนาฝาคั่งเลยแหละครับ ก็ลองพิจารณากันดู