ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-06-2007, 12:49   #13
พจน์เทอร์โบ
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 พจน์เทอร์โบ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mike j bo
โอ้ววว ใช้น้ำมัน บูสต์ 10 psi บูสต์แก๊ส 14 psi ....แปลว่าตอนนี้ แก๊สก็วิ่งได้แรงกว่าน้ำมันอะดิครับ แต่ยอมรับครับ ว่า น้ำมันขึ้นเร็วกว่าแก๊สครับ คลิกดาวน์ แล้วน้ำมันมันลากรอบได้ยาวกว่า นิดนึงอะครับ ...อยากลองน้ำมันก็ไปปลดล็อกกล่องและก็เพิ่มน้ำมันปร ับบูสต์ขึ้น 1.2 บาร์เลยครับ แรงแน่ อิอิ....เพิ่งวางเครื่องมา ไม่ทราบว่าเสียไปทั้งหมดเท่าไรอะครับ และวางอยู่ใน body ไหนครับ วิ่งดีไหมครับ
เครื่อง 2เจโบ อยู่ ในรถกระบะ สตร้าด้า4*4 แต่ถอดชุบโฟร์วิน ออกแล้วนะครับ ยาง 31 นิ้ว แต่ตอนนี้เปลื่ยนยางเป็น 225-70-15R แล้วครับ ไม่งั้น หนักเกิน
พจน์เทอร์โบ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม