ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-05-2014, 10:26   #1
Sirichots
ClubJZ Web Register

Car Brand: Vega
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 Sirichots is on a distinguished road
เกี่ยวกับ หม้อต้มแก๊ส หรือไม่ครับ

1UZ FE วางใน Isuzu Vega ตอนนี้มีกลิ่นแก๊สเยอะ เลยไปให้ร้านจูนใหม่ ให้บางขึ้น (กลิ่นหาย) แต่เวลากดอัดแซง ไม่มีแรงเลยย มีแต่เสียงเครื่องที่ดังขึ้น เลยส่งสัยว่าเป็นที่หม้อต้มแก๊สหรือเปล่าครับ ต้องเปลี่ยนหม้อต้มใหม่หรือไม่

แต่ถ้าขับน้ำมัน กดเป็นมา ปกติครับ

รบกวนชี้แนะด้วยครับ...ขอบคุณครับ
Sirichots is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม