ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2008, 13:51   #42
soludeath
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว soludeath

Car Brand: Mazda BT-50 Pro 3.2 MT
Engine Type: MZ-CD 3.2 MT 6 Speed
คะแนน: 17 soludeath is on a distinguished road

น้ำที่หยดแหมะๆมันไม่ได้มาจากหม้อน้ำหรอกครับ ถ้าน้ำหม้อน้ำเข้าเครื่องดูน้ำมันเครื่องเลยว่ามันขา วขุ่นไหม
ซึ่งถ้ามันรั่วเข้าจริงป่านนี้รถคุณพังไปนานแล้วครับ .....

อาการน้ำหยดจากท่อแบบที่ว่ามาก็แสดงว่าเครื่องสมบูรณ ์ดี แล้วอีกอย่างเครื่อง 2.7 VVT-i แถวนี้ขายได้ราคามากกว่านั้นเยอะครับ.....

Vigo บรรทุกตอนเดียวผม Body เบากว่ารถคุณ ผมวาง 2JZ GE มันยังวิ่งไม่ได้ดั่งใจเลย

ผมเองก็มีฟอร์จูนเนอร์ 2.7 ก็พอเข้าใจอัตตราเร่งที่สุดแสนจะอืดของมัน แต่ที่ผมได้ลองลงทั้ง 1JZ GE , 2JZ GE ผมฟันธงเลยว่า มันอืดกว่าเจ้า 2.7 VVT-i อีกครับ.... สุดท้ายผมไปจบที่ 1JZ GTE VVT-i ครับ

ในบ้านหลังนี้ไม่มีใครประสงค์ร้ายกับคุณหรอกครั บ ทุกคำตอบล้วนหวังดีทั้งนั้น

"เพราะเจอปัญหามาก่อน เพราะเสียเงินค่าโง่มาก่อน"

จึงไม่อยากให้เพื่อนๆสมาชิกใหม่ๆที่สนใจจะวางเค รื่อง เจอกับสิ่งที่เรียกว่า "ผิดหวัง"

อีก 1 อย่าง เค้าว่าวางเครื่องฟรี!!! ค่าแรงไม่คิด แสดงว่า มูลค่าเครื่องของคุณ มันสูงกว่าเครื่องที่คุณจะวางแน่นอน.......ครับ
soludeath is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to soludeath For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (23-09-2009), Lucky (03-06-2011)