ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2008, 14:45   #46
kotie
Junior Member

คะแนน: 0 kotie is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amanda อ่านกระทู้
ใจผมน่ะถ้าจะวางใหม่ก็มีคำตอบเดียวคือ 1JZ ฝาดำ ขับ2 ออโต้ ถ้าเป็นเจตัวอื่นผมไม่วาง
ไม่อย่างงั้นก็คือ ยกเลิก project ไม่วางเครื่องใหม่ ทนใช้เครื่องเดิมเน่าๆไปจนกว่าจะขายรถทิ้ง
(ที่บอกว่าเครื่องเก่า 2.7 vvti เริ่มเน่าเพราะ น้ำที่หยดมาจากปลายท่อไอเสีย มันไหลรั่วมาจาก หม้อน้ำ เข้ามาที่ฝาสูบ แล้วก็ผ่านไปยัง ท่อไอเสีย จนถึงปลายท่อไอเสียแล้ว หยด แมะ แมะ อย่างงี้จะไม่ให้เรียกว่าเครื่องหลวมได้ไง ไม่อย่างงั้น น้ำที่หยุดจากปลายท่อไอเสียมันจะมาจากไหนถ้าไม่รั่วจ ากหม้อน้ำ )
แต่ยังไงก็ขอบคุณคำแนะนำน่ะครับ แต่ยังไงก็คงต้องพยามหาข้อมูลก่อนปิดเทอมตุลาคมนี้น่ ะครับ ว่าจะวางดี หรือ ทนใช้เดิมๆเน่าๆไปก่อน
kotie is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kotie For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (23-09-2009), Lucky (03-06-2011)