ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-08-2007, 18:36   #19
tunchz
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 18 tunchz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noom@korat อ่านกระทู้
แล้วพี่.หม่ำ.. รถออกจากอู่หรือยังครับ.. วิ่งเป็นงัยบ้างครับ..

ส่วนเรื่องเครื่องวูบ.. วูบแบบไหนครับ เกียร์ออโต้ใช่เปล่า ถ้าใช่ ช่วง รอบประมาณ 1500-2000 เวลากดคันเร่งนิดๆแล้วพอยกแล้วมันวูบใช่เปล่า ถ้าอาการแบบนี้ เป็นเรื่องปรกติของเจนะครับ เพราะเราตั้งเซนเซอร์ลิ้นเร่งให้มันตัดน้ำมัน ลองปรับตัวเซนเซอร์ลิ้นเร่งให้หมุนตามสายคันเร่งอีกน ิดครับ.. ถ้าเจโบ ไปยืนข้างท่อร่วมไอดีซ้ายของตัวรถ แล้วปรับหมุนทวนเข็มนาฬิกานิดหน่อยครับ แล้วลองขับดูใหม่นะครับ..
อยากทราบว่าเซนเซอร์ลิ้นเร่งของเจโบเนี่ย...ใช้ตัวพล าสติกสีดำต่อกับปลั๊กไฟ 4 สาย และมีน็อตยึดตัวเล็กๆ 2 ตัวอยู่ทางด้านซ้ายของลิ้นเร่งหรือเปล่าครับ.... และการปรับใช้ขันน็อตทั้งสองตัวแล้วหมุนเจ้าตัวพลาสต ิกตัวนี้หรือเปล่าครับ.... เพื่อความแน่ใจ เพราะรถก็มีอาการวูบกับเขาเหมือนกัน....
tunchz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tunchz For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)