ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-04-2008, 08:02   #1
popupup
Member

รูปส่วนตัว popupup

คะแนน: 0 popupup is on a distinguished road
ถ้าเติมน้ำมันเกียร์เกินจะมีผลอยางไรครับ

ผมลองเช็คระดับน้ำมันเกียร์ดูครับ หลังจากวิ่งมา 20 กม.

เช็คตอนเครื่องร้อนและติดเครื่องไว้

ดึงก้านวัดออกมาดูแล้วระดับน้ำมันมันเกินขีด hot ไปประมาณ 1 ซม.

เอาไปให้ช่างดูช่างบอกว่าเกินไปนิดเดียวไม่เป็งไรหลอ กครับ (หลอกครับ)

อยากรู้ว่ามีผลเสียและผลข้างเคียงยังไงครับ

การวิ่งและการเปลี่ยนเกียร์ครับ
popupup is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม