ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-02-2010, 22:35   #5
OBELIX
Junior Member

รูปส่วนตัว OBELIX

Car Brand: Volvo740
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 OBELIX is on a distinguished road
ก่อนหน้านี้ช่วงล่างหน้าผมเปลี่ยนหมดทุกอย่างแล้วครั บ ยกเว้นแต่บู๊ทหนวดกุ้งตัวใหญ่ที่ไม่ได้เปลี่ยน ส่วนจานใช้ไดมิเตอร์วัดเลยครับ ไม่คดทั้งหน้าตัดและระนาบ ตอนนี้ที่สงสัยอยู่ก็คือ ขาอะแดปเตอร์ครับ เพราะจำได้ว่าตอน ตาร์ปเกลียวเสร็จแล้ว ช่างลองเอามาประกบกันแล้วลองขันน๊อตดู มันไม่สนิทอะครับ เลยมีอาการแบบว่า ตอนแรกไม่เป็น พอใช้ไปนานๆเข้าเริ่มรับน้ำหนักไม่ไหวมันก็เลยเริ่มส ั่น แต่ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับลูกปืนล้อหรือเปล่า เพราะผมไม่เคยเปลี่ยนลูกปืนล้อเลยครับ อ้อ ลืมบอกไป เวลาเบรกแล้วพวงมาลัยสั่นอย่างเดียวนะครับ ไม่สู้เท้า
OBELIX is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to OBELIX For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)