ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2010, 12:29   #4
sunray
Junior Member

Car Brand: toyotavigo 4door
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 sunray is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanchanasiljge อ่านกระทู้
แล้วเจ้าตัวนี้ ใช้ได้เหมือนกันมั้ยครับ เห็นทางร้านบอกว่า ใช้กับ type T-IV ได้เหมือนกันน่ะครับ แต่ตอนวางเครื่องมา(2เจ วีวีทีไอ) ผมใช้ของ vavalin dexron III เพราะเห็นที่ก้านวัดระดับน้ำมันเครื่องเขียนไว้ว่า dexron III น่ะครับ
ดูให้ดีครับผมว่าไม่ใช่dexron III น่ะครับแต่เป็นTye T-IIIลองไล่อ่านดูกระทู้เก่าดูครับมีคนอธิบายละเอียดคร ับ ส่วนvavalin dexron IIIนั้นไม่ทราบครับว่าเขาได้มาตรฐาน Type T ด้วยหรืเปล่าต้องอ่านดูครับ
sunray is offline  
The Following 3 Users Say Thank You to sunray For This Useful Post:
halley (18-09-2010), JZ_P_MAYIM (02-05-2015), นาย ด. (13-12-2011)