ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-07-2008, 15:07   #253
SUNCHAINC
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SIT_vigo อ่านกระทู้
ผมชื่อสิทธิ์ครับ วางเครื่อง 1JZ GTE VVTI BO VIGO ขับ 2 4D
วางเครื่อง :1JZ GTE VVTI BO
ราคา : ผมตัดสินใจช้าไป 1 อาทิตย์ ครับ (เครื่อง J เป็นเครื่องเทพ...)
อู่ : ตัดสินใจเองดีกว่าครับ (ไม่แนะนำครับ...ดูจากรูปก็น่าจะ )
ติดแก็สหรือเปล่า/ระบบไหน : จะติดระบบหัวฉีด กำลังหาร้านอยู่ครับ...
ราคาเครื่อง : เครื่องเดิมเทรินกับทางร้านครับ...(ทางร้านไม่บ อก)
เกียร์ : เปลี่ยนเกียร์เป็น ออโต้ครับ เกียร์คันบันได
เฟืองท้าย : เฟืองท้ายเดิม 3.55 เปลี่ยนเป็น 4.3 ครับ...
หม้อน้ำ : หม้อน้ำแสตนเลส พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว พัดลมแอร์ 1 ตัว (พัดลมดูแล้วน่าจะเป็นมือ 2 คับ)
ท่อไอเสีย : อู่ให้ท่อแสตนเลส หม้อพักเดิม ตัดแคทออก ปลายท่อ 7 นิ้ว (เสียงเงียบม๊ากมากๆ... เวลาติดเครืองได้ยินแต่เสียงพัดลมคับ..)
อื่น ๆ : จะรายงานผลให้ทราบทีหลัง ครับ.. ออกจากอู่ยังไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ...:emo_toon0 7:

สวยงามตามแบบฉบับ 1JZ GTE VVTi อย่าสนุก จนลืมดู เกจ น้ำมันละครับ พี่ทิด
สวย+แรง ครับ เห็นแล้ว แอบมีอิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SUNCHAINC : 07-07-2008 เมื่อ 15:10.
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม