ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-04-2012, 22:34   #3
khwan
Member

รูปส่วนตัว khwan

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1JZ-GTE-E8
คะแนน: 15 khwan is on a distinguished road
น๊อตยันลิ้นเร่งคุณไม่เคยปรับครับ คิดว่ามาจากโรงงานน่าจะโอเคอยูครับ ส่วน OBD I ผมไม่ได้ติดครับ เลยต้องใช้มิเตอร์วัดเอา แต่ดันมาเจอปัญหาตรงที่ทั้ง2ตำราดันใช้ฟิลเลอร์เกจ์ค ่าไม่เหมือนกันแถมตั้งแล้วมีผมกับการเปลี่ยนเกียร์ และการชดเชยรอบด้วยหนิคับเลยอยากถามพวกพี่ๆครับว่าใช ้อันไหนที่เป็นค่าของ 1jz-gteครับ แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณครับ ที่ให้คำตอบเอาไว้เป็นตัวเลือกครับ คิดว่าจะติดอยู่เหมือนกันเจ้า OBD I เนี่ยถ้าเกิดมีคงช่วยได้หลายๆเรื่องเลยทีเดียว
khwan is offline  
The Following User Says Thank You to khwan For This Useful Post:
CHAI-ENERGY-DEDE (24-08-2015)