ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-11-2009, 14:52   #16
dragonballz
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j bo
คะแนน: 15 dragonballz is on a distinguished road
เย็นขึ้นกว่าเดิมแน่นนอนครับ เมื่อไอดีที่เข้าไปค่อนข้างเย็นเมื่อผ่านเทอร์โบอากา ศจะไม่ร้อนจัดจนเกินไปก็จะช่วยลดภาระของอินเตอร์ช่วย ให้ระบายความร้อนดีขึ้นเมื่ออากาศเย็นมวลอากาศเพิ่มข ึ้นการเผาไหม้ก็ดีขึ้น ได้กำลังเครื่องยนต์เพิ่มขึ้นและความร้อนสะสมก็ลดลงค รับ โดยเฉพาะเวลารถติดหรือจอดอยู่กับที่ช่วยได้เยอะเลยเพราะของผมด้านข้างในตัวรถจะมีช่องให้อากาศจากภายนอก เข้าได้ดังนั้นอากาศที่ถูกดูดจะเป็นอากาศเย็นจากภายน อกครับซึ่งจากเดิมที่ไม่กั้นแบบนี้ความร้อนจากเครื่องจะฟุ้ งกระจายทั่วห้องเครื่องอากาศที่ถูกดูดเข้าไปจะค่อนข้ างร้อน ผมวิ่งทางไกลมาลองเปิดมาจับที่ตัวกรองจะเย็น ผิดกับตอนที่ไม่กั้นตัวกรองจะร้อนมากครับ[/quote]

สวัสดีครับคุณวุฒิ จากข้อความข้อบนที่ผมเน้นตัวอักษร มันอยู่ตรงไหนครับ มองหาไม่เจอ
dragonballz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to dragonballz For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)