ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-06-2013, 13:18   #3
PoNg_Pk
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: -
คะแนน: 0 PoNg_Pk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
มีกล่องแอร์ด้วยหรือครับ ประเด็นใหม่มาแล้ว รอด้วยคนนะครับ
ส่วนกล่องabsไม่แน่ใจว่าต้องใช้หรือเปล่าหรือเป็นกล่ องtrcกันแน่เพราะรถผมเดิมมีabsอยู่แล้ว วางมาabsก็ใช้ได้ดีครับ วันนี้รื้อคอนโซลหน้าก็เห็นมีแต่กล่องecuที่แปลกๆจาก เดิมแค่ใบเดียวอ่ะครับ นอกนั้นจะเป็นพวกแปลงไมล์กับปลด180อีก3ใบเท่านั้นเอง ครับ
มีครับ เคยเห็นอยู่ปลั๊กปกติจะมีสายไฟแค่2แถวในปลั๊ก แต่ตัวABSตัวนี้จะมีสายไฟที่ต่อเข้า3แถวในปลั๊ก ผมเห็นในเซอร์กิจแบบนี้แหละครับ แล้วกล่องควบคุมแอร์ ตอนนี้ก็ไม่มีเพราะเวลาเร่งรอบสูงๆแอร์จะตัดแต่ตัวนี ้เร่งรอบสูงๆไปแอร์ยังทำงานไม่ตัดหน้าคลัช กลัวหน้าคลัชคอมแอรืจะกระจายวะก่อนครับ อยากได้รหัสกล่องABSหน่อยครับ เพราะไปเอากล่องABSของ2Jz VVTIมา มันเป็นแค่ปลั๊กสายไฟ2แถวเอง ช่างมันต่อเซอร์กิจไม่เป็นครับ
PoNg_Pk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม