ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-01-2011, 23:26   #2
มัยลาภ
Junior Member

รูปส่วนตัว มัยลาภ

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 15 มัยลาภ is on a distinguished road
1.หม้อต้มกับมิกซ์อยู่คนละฝั่งไม่มีปัญหาอะไรครับ จะให้ดีควรติดตั้งเพาเวอร์วาล์วไว้ที่บริเวณกลางสายแ ละจัดวางทางเดินสายแก๊สให้สั้นที่สุดเท่าที่จะทำได้ก ็พอครับ
2.ท่อน้ำร้อนหม้อต้ม โดยมากสามารถต่อได้จากท่อน้ำของเครื่องยนต์แทบทุกจุด ที่ร้อนครับ บางคนก็ใช้ท่อ3ทางลักน้ำมาต่อวนเอาขอให้ร้อนเป็นใช้ไ ด้ครับ แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคน แต่ถ้าจะให้ดีก็ควรต่อจากท่อฮีตเตอร์ครับเพราะว่าร้อ นแน่นอน รถผมต่อจากท่อฮีตเตอร์ด้านหลังเครื่อง เอาท่อฮีตเตอร์ฝั่งซ้ายต่อเข้าท่อน้ำด้านบนหม้อต้ม-เอาท่อฮีตเตอร์ฝั่งขวาต่อเข้าท่อน้ำด้านล่างหม้อต้มค รับ
มัยลาภ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to มัยลาภ For This Useful Post:
Mint2277 (10-01-2011)