ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2007, 22:44   #1
SWEET
Member

รูปส่วนตัว SWEET

Car Brand: Honda,Benz
Engine Type: i-vtec,GTE
คะแนน: 17 SWEET is on a distinguished road
เครื่องร้อนแล้ว ดับเครื่อง กลับมาสตาร์ทใหม่ เสียงเงียบ

พอดีไปเที่ยวเขื่อนมาอากาศร้อนมากๆ ลมก็ไม่มี เเถมยืนตากแดดไม่ได้เลยครับ

วันนั้นเอารถ ( J โบ ) ขึ้นไปเขื่อน ซึ่งอาการทุกอย่างปกติ ความร้อนไม่ขึ้น แอร์เย็น เมื่อขึ้นถึงบนเขื่อนเวลาประมาณ เที่ยงๆ ก็ลงไปเดินถ่ายรูปได้ประมาณ 30 นาที พอกลับมาสตารท์ ปรากฏว่า เงียบไม่มีเสียงใดๆ เลย เเต่ไฟหน้าปัดก็ติดปกติ บิดอยู่ 2-3 รอบ ก็เหวอนั่งนึกอยู่ 2-3 นาทีว่าเกิดอะไร พอลองสตารท์อีก ก็ติดปกติครับ

เเบบนี้เกิดจากอะไรจะไป หรือเริ่มเสีย ครับ เดาอาการไม่เจอซะที

อีกนิดครับ
เบนซ์แปลงไมล์ความเร็วโตต้ามาใส่เเล้ว เเต่ยังรวนขึ้นไม่ตรงอยู่ เเละเลขระยะไมล์ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างทำไงดีครับ

>>>>>>>>>>>>>> ถามต่อครับ เลขไมล์ไม่เดินทำไงดีครับ คำนวนระยะไม่ได้ แปลงไมล์โตต้าใส่เเล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SWEET : 17-10-2007 เมื่อ 12:07.
SWEET is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to SWEET For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)