ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-03-2010, 00:56   #15
vru
Junior Member

รูปส่วนตัว vru

Car Brand: big m
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 vru is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aom8817 อ่านกระทู้
จองที่ไว้ก่อนเดี๋ยวมา อธิบาย

ว่ากันที่ โบคู่เดิมๆ ก่อนเลยครับ
ขับสนุกงบประมาณไม่แพง เพราะมันคือของเดิมๆติดรถ แต่ก็ทำแรงม้าได้ในระดับ หนึ่งไม่น่าเกิน 350 ม้า

โบหมกคู่โข่งเดิม
อันนี้ขับโคตรมันส์ครับ ทนบูสได้สูงขึ้น แต่ก็มีค่าใช้จ่ายในการทำพอสมควร และหาคนทำยากถ้าไม่รู้แหล่ง แถมถ้าทำไม่ดี ห่วยกว่าเดิมๆอีก ทำแรงม้าได้มาก เกือบ 400 ม้า

โบคู่ซีเควนเชียน
ขับสนุกงบประมาณไม่แพง เพราะมันคือของเดิมๆติดรถ แต่ก็ทำแรงม้าได้ในระดับ หนึ่งไม่น่าเกิน 350 ม้า (แต่มันจะแก้ปัญหาเรื่องแถได้ดีมากๆเพราะ โบมันจะทำงานทีละลูก)

โบเดี่ยว
อันนี้บอกได้เลย เสียวแน่นอน แรงม้าทำได้มากมาย อยู่ที่ขนาดของโบ แต่ก็จะรอ รอบกันพอสมควร เพราะอยู่ที่การเซ๊ทขนาดของโข่งหลัง

ทั้งหมดที่กล่าวมาคือประสบการณ์ที่เคยผ่านมันมาครับแ ต่แค่โบยังไม่ใช้คำตอบของความแรง องค์ประกอบในการทำรถยังมีอีกมากมายครับ นี้เป็นเพียงแค่ ไม่ถึง 5 -10 %

สรุปง่ายๆ อยู่ที่ตังค์ในกระเป๋าครับ และ ลักษณะของการขับรถ ครับ (แรงตามตังค์ พังตามตีน)คำพูดของน้องในนี้หล่ะครับ
ตามนั้นเลยถูกแปะคับ
vru is offline  
The Following 3 Users Say Thank You to vru For This Useful Post:
nik0078 (28-01-2014), no1973 (12-03-2010), somtao (12-03-2010)