ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-04-2017, 19:44   #4
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
ผมลองถอดขั้วไฟที่ต่อให้แบตของตัวไดชาร์ทออก โดยใช้ไฟเลี๊ยงที่ตัวแบตอย่างเดียวปรากฎว่าเดินเบา เร่งเครื่องได้ปกติครับ ลองเอามิเต่อร์วัดที่ขั้วของไดร์ไม่มีไฟออกแล้ว เดี๋ยวกำลังหาไดร์ตัวใหม่มาลองดูได้ความอย่างไรจะมาแ จ้งครับ

ปล.ก่อนหน้าที่เปลี่ยนตัวใหม่เดินเบาได้ประมาณ 5 นาที ไฟเลี๊ยงที่เกจ์วัดได้ 13 ปลายๆครับ แพลบเดียวตกลงเหลือ 10-11 พร้อมกับเสียงหอน-คราง เลยจับที่ตัวไดร์ร้อนมากแถมมีกลิ่นไหม้อีก กลัวว่าเปลี่ยนตัวใหม่อีกครั้งจะพาลพังไปอีก ..ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมยินดีมากครับ
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม