ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-07-2007, 08:41   #5
noom@korat
Super Moderator

รูปส่วนตัว noom@korat

Car Brand: ไมตี้,Hiace,TT141
Engine Type: 1J-gte,2J-GE vvt-i,JZ-GTE
คะแนน: 18 noom@korat is on a distinguished road
เท่าที่เคยทำมา..

1J-ge ลูกสูบหลบวาล์ว
2J-ge ลูกสูบหลบวาล์ว
1J-gte ปลั๊กหนา-บาง ลูกสูบหลบวาล์ว
1J-ge vvt-i จำไม่ได้..
2J-ge vvt-i ลูกสูบไม่หลบวาล์ว

เครื่องไหนที่ลูกสูบหลบวาล์ว ถ้ารอบไม่จัดๆมากช่วงขาดก็พอช่วยได้เยอะครับ...

อ้างถึง:
พี่หนุ่ม ผมหมูนะครับพี่แล้วงี้ของผมจะอยู่ได้อีกนานปะครับพี่ แล้วถ้ามันไกลถึง (วันวิวา) ที่มันจะขาดมีอาการบอกก่อนไหมครับพี่ ขอบคุณครับ (ไม่อย่างนั้นผมจะได้ไปหาพี่เปลี่ยนก่อน อิอิ )

ของผม 740gle Vvti สีแดงเลือดหมูอครับพี่ ยังจำได้ปะไม่รู้คับ

จำได้ครับ.. ว่าแต่เป็นงัยบ้างครับ สบายดีนะครับ..รถเป็นงัยบ้างครับ สายพานเปลี่ยนก็ดีครับ ว่าแต่ครั้งก่อนเปลี่ยนเมื่อไรครับ นานหรือยัง หรือว่าตั้งแต่วางยังไม่เปลี่ยนเลย ถ้างั้นเปลี่ยนเลยครับ.. แล้วนับอายุงานใหม่..

ฝีมือผมเองครับ..ที่นี่!

งานยามว่าง ที่ต้องทำ.. เค้าอยาก เราจัดไป..
1J-gte m/t @ BMW E30
2J-ge a/t @ Benz 230E
2J-ge a/t @ Benz 300E เอ้า..วิ่งได้แล้ว
2J-ge m/t @ Mitsubishi Starda.
noom@korat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to noom@korat For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)