ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-08-2010, 19:30   #7
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 16 m&m is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. อ่านกระทู้
--- ความคิดผมนะครับ ---

--- ลดขนาดล้อหน้าให้แคบลงกว่านี้ เพราะความกว้างของล้อหน้าจะทำให้มีแรงต้านเยอะขึ้นใน เวลาขับเคลื่อน ---

--- ลดขนาดล้อหลังให้เหลือ 17 นิ้วพอ สำหรับยางซี่รี่ส ---

--- ยางหลังมีขนาดกว้างเกินไป ใช้แค่ 275 เนื้อยาง Soft ดีๆก็พอแล้ว ---

--- โช๊คหลัง HKS รุ่นไหนครับ ค่าสปริงหน้า หลัง พอทราบไหม ---

--- พวกห่วงปรับมุมและแขนปรับมุมใส่ยังครับ การตั้งมุมแคมเบอร์ต่างๆของรถแต่ล่ะคันจะไม่เท่ากันเ พราะ เกณท์ในการยุบตัวของรถต่างกัน เนื่องจากน้ำหนักรถในแต่ล่ะคันที่ไม่เท่ากัน และ การกระจายน้ำหนักที่ไม่เหมือนกัน ... ต้องเซ็ตไป ขับไปครับ ---

--- ลมยางถ้าเป็นยางซี่รี่ส ผมปล่อยเหลือประมาณ 15 - 18 ปอนด์ แต่ถ้าเป็นยางนิ้ว ผมปล่อยประมาณ 10 - 12 ปอนด์ ---

--- ตราบใดที่ ยางยิ่งนิ่ม ยางยิ่งเหนียว การรับภาระทั้งหมดจะตกอยู่ที่ เกียร์ คลัช เพลาข้าง เฟืองท้าย อย่าลืมตรวจดูด้วยครับ ---
ใช่เลยพี่เก่ง เขียนมาชัดเจนมากพื้นฐานของเวลาดีๆเเต่ทุกคนจะมองเเค ่เครื่องเเรง พอเครื่องเเรงเเต่ลงพื้นไม่หมดก็ออกไม่ได้.....
m&m is offline  
The Following User Says Thank You to m&m For This Useful Post:
tatizoodlor (12-06-2014)