ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-06-2010, 11:55   #6
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
คร่าวๆ นะครับ
แลมด้า เป็นสเตรปมอเตอร์ที่ไว้ควบคุมการจ่ายแก๊ส โดยสามารถปรับจูนได้ละเอียดมากขึ้นกว่าระบบมิกเซอร์
การจูนทำโดยเสียบคอมพิวเตอร์เข้ากับกล่องแล้วใช้โปรแ กรมปรับจูนครับ ตอนผมใช้มิกเซอร์ก็ใส่เจ้าแลมด้านี้ด้วยครับ ก็ใช้ได้ดีในระดับหนึ่ง แต่ไม่เท่าหัวฉีด

ตอบคำถาม
1.มันจะปรับจูนได้ละเอียดมากขึ้น ประหยัดแก๊สขึ้น
2.ใส่เพิ่มได้เลยครับ แต่เลือกร้านดีดีหน่อยละกัน เพราะมันจะมีระบบไฟเข้ามาเกี่ยวข้องครับ
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม