ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-02-2010, 08:44   #43
T.N.P.K.
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว T.N.P.K.

คะแนน: 18 T.N.P.K. is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotlaw อ่านกระทู้
ป๋าโจครับ

ขอคอมเม้นท์หน่อยครับ

ความน่าจะเป็นต่างๆ

ประการแรกเลย

ลูกออกอาการเหี่ยวตั้งแต่รอบที่ให้คุณโจเช็คแล้วใช่ม ั้ยครับ ถ้ายังจำได้

ข้อมูลเพิ่มเติม

1. เติม 95 ไม่โซฮออล์ครับ ( ไม่ใช่ผู้ต้องสงสัยหล่ะนะ โซฮอล์จ๋า อิอิ)

2. น้ำมันเครื่องเกรดสังเคราะห์ตลอด(เว้นแต่ตอนขับกลับม าล่าสุด เซมิครับ)
แต่พอกลับถึงสมุย เช้าวันต่อมา เช็คระดับน้ำมันเครื่อง มันหายไปเกือบหมด เกิน Low มานิ๊ดดดด นึง

3. บูสต์ 1.5 บาร์ วิ่งซัดมาตลอด กทม สมุย จอดพัก
น้อยมาก ครั้งละไม่เกิน ห้านาที

4. มีหัวเทียนหัวนึง ท่าทางไม่ดี (ต้องล้างก่อนขับกลับมาสมุย)

5. ความร้อนตอนวิ่งมา ปกติครับ ไม่เกิน 100 มีเกินร้อยบ้าง 101-105 ไม่เกินนี้ แค่ตอนสตาร์ทเครื่องใหม่ๆ หลังจอด
แต่พอวิ่ง ก็ลงเลย

6. เปิดเพลงดังมาก เป็น แนวหูแตกบ้างแบบ อ่า.. SOAD, หรือหวานซึ้งประมาณ Chasing Car Snow patrol, 30 second to mars, Hoobastank,Red Jumpsuit Apparatus อาจทำให้อีแดง เคลิ้มไป เลยลืมดูแลตัวเองไปหรือเปล่านะครับ ไม่แน่ใจ

เชิญทุ่กท่านร่วมให้ความเห็นด้วยนะครับ

ประการแรกเลย

ลูกออกอาการเหี่ยวตั้งแต่รอบที่ให้คุณโจเช็คแล้วใช่ม ั้ยครับ ถ้ายังจำได้

--- จากข้อมูลที่พอรู้เรื่องมา ผมให้ประเด็นนี้ครับ มันเกิดตั้งแต่งวดนั้นแล้วพี่ .... ที่เหลือก็สะสมมาตลอดจนออกอาการแสดงให้เห็นอย่างชัดเ จนนี้ครั้งนี้ครับ ---

--- ลูกสูบเป็นซะขนาดนี้ อย่าลืมตรวจเช็คปลอกสูบดีๆนะครับ ---

" การแข่งขันทางการค้าถือเป็นกลไกของการตลาด แต่มันเป็นศัตรูตัวฉกาจของผลกำไร "

...ไม่ฆ่าพี่ ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน ไม่อายทำกิน ไม่ดูมิ่นเงินน้อย ไม่รอคอยวาสนา ...

** กินอยู่อย่างจน ก็ไม่มีวันจน **
** กินอยู่อย่างรวย ก็ไม่มีวันรวย **

ใครเป็นอย่างไง นิสัยเป็นอย่างไร ทำไมผมจะไม่รู้ ผมจำทุกคำพูดที่เคยได้ยิน ... ขอบคุณสังคมที่สอนให้ผมได้คิด ได้อ่าน และ ได้ลงมือทำ
T.N.P.K. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to T.N.P.K. For This Useful Post:
gotlaw (05-02-2010), HS9KRM (06-02-2010), JZ_P_MAYIM (07-02-2010), Pajingo (06-02-2010)