ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-01-2008, 12:15   #10
Thammasorn
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Thammasorn

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1JZ GTE VVTI
คะแนน: 0 Thammasorn is on a distinguished road
ตอบว่า "เซ็งหน้าเมียมากกว่าครับ" แต่แก้ปัญหาโดยไม่สบตาก้มหน้าก้มตาดูเครื่องอย่างเดี ยวเลยหล่ะครับ
ปล.มีคำถามจะถามพี่ๆ 2 ข้อครับ เกี่ยวกับ 1JZ gte vvt-i
ข้อ 1. ตอนนี้พัดลมต่อทำงานแบบเปิดตลอดเวลาที่เปิดกุญแจ ดีหรือไม่? ที่ถูกต้องที่สุดควรเป็นอย่างไร?
ข้อ 2. พัดลมหม้อน้ำ 2 ตัวหมุนไม่เท่ากัน เวลาหันหน้าเข้าเครื่อง ตัวด้านขวาจะพัดแรงกว่าจะมองไม่เห็นใบบัด แต่ตัวด้านซ้ายมือจะพัดช้ากว่าและจะมองเห็นใบพัดลมเป ็นสีขาวลางๆโดยมองไม่สามารถมองทะลุใบพัดได้เหมือนตัว ขวามือ เรียนถามว่า "พัดลมตัวซ้ายใกล้จะเสียหรือไม่?" , "เขาตั้งใจให้พัดไม่ทำกันหรือเปล่า?" ,"หรือ จะเป็นที่ระบบไฟมีปัญหา?"
ข้อ 3. ดูอย่างไรที่หม้อน้ำว่าออยล์เกียร์ที่ฝั่งอยู่ ทางไหนเป็นทางเข้าหรือออก? ซึ่งมีจุดต่อสายอยู่ 2 จุดคือตรงมุมและตรงกลางหม้อน้ำ (จะต่อOil gearเพิ่มครับ)
ขออภัยพี่ๆด้วยนะครับที่ถามคำถามหลายข้อ ก็เด็กหัดกินเจก็แบบนี้แหละครับ ชอบสอดรู้สอดเห็นสงสัยไปเรื่อย
นับถือพี่ๆทุกท่าน / Thammasorn
สุดท้ายนี้ขออวยพรให้ทุกท่านโชคดีในปีใหม่ พ.ศ. 2551 นี้นะครับ
Thammasorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Thammasorn For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)