ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-12-2007, 10:17   #4
Pon_L
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi
คะแนน: 18 Pon_L is on a distinguished road
เดาว่าใช้พัดลมไฟฟ้าใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ลมไม่พอครับ เพราะเครื่องมันโหลดมากจากการขับขึ้นเขาแต่ รถวิ่งไม่เร็ว ความร้อนเครื่องก็จะมาก จนหม้อน้ำ+พัดลม ที่ใช้ระบายไม่ทันครับ
เพราะถ้าพัดลมเครื่องไม่น่าจะเป็น

วีโก้ ที่ด้านหน้าเหลือเพียบเลยนี่ครับ ไม่น่ามีปัญหาเรื่องมีอะไรมาขวางทางลมแล้ว และหน้าตัดหม้อน้ำก็ใหญ่รับลมได้มาก ไม่รู้ว่าหัดลมหลังหม้อน้ำ2ตัวนี่ขนาดเท่าไหนครับ แล้วมีบังลมรึเปล่า ลองเทียบดูแคมรี่2.4 หรือรถตู้เวนทูรี่ ถ้าพัดลมความแรงไม่ด้อยกว่า2รุ่นนี้ และมีบังลมอยู่ คงต้องเพิ่มขนาดหม้อน้ำเป็น2ชั้นครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pon_L : 27-12-2007 เมื่อ 13:07.
Pon_L is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Pon_L For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)