ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-03-2013, 10:05   #5
civil van
Senior Member

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 4d56
คะแนน: 14 civil van is on a distinguished road
ตอนนี้รถเซดริกผมเครื่องเดิมคาร์บู 6 สูบติดLPGแล้ว จริงๆก็อยากวางUZ แต่ค่าแก๊สหัวฉีดมันกระฉูดจริงๆ หรือเราจะวาง UZ ฝาครอบแล้วใช้LPGเดิมที่มีอยู่แค่นี้ก็พอแล้ว
อยากถามพี่ๆที่ใช้ว่า อารมณ์LPGดูดกับฉีดนั้นต่างกันเยอะไหมครับในกรณีที่เ ครื่องตัวเดียวกันและอัตราสิ้นเปลืองต่างกันมากแค่ไห น เผื่อจะได้คำนวณจุดคุ้มทุน การใช้งาน จันทร์-ศุกร์ วิ่งรถนอกเมืองวันละ 100 กม. เสาร์-อาทิตย์ ไปเที่ยว ดูงาน อาจวันละ150-200กม. เฉลี่ยเดือนนึงน่าจะ 3000 - 3500 กม.
จะวาง2JZ VVTi ค่าเครื่องกับค่าแก๊สก็พอๆกับUZเลยคิดว่าวางUZดีกว่า
แล้วอารมณ์UZ ฝาครอบ กับUZ VVTi ความสิ้นเปลือง เสียง อารมณ์ขับขี่ต่างกันไหมครับ แต่เวลาเปิดห้องเครื่องผมดันชอบตัวฝาครอบมันดูห่ามๆ ดูดุดุดี
รบกวนพี่พี่หน่อยนะครับ ผมชักทนไม่ไหวแล้ว ไอ้เครื่องVG30Sมันดันทนอีก เมื่อคืนดูYOUTUBE รถที่วางแทบนอนไม่หลับ เสียงมันเร้าอารมณ์ดี แค่ขับช้าๆไปหากินก๋วยเตี๋ยวข้างทาง หรือขับรถเข้าผับ เข้าบาร์นี่มันเก๋าจริงๆ
civil van is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to civil van For This Useful Post:
nom (13-03-2013)