ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-05-2007, 19:11   #10
Modsmayday
Member

รูปส่วนตัว Modsmayday

คะแนน: 0 Modsmayday is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai
คำถามนี้ผมเคยได้ยินหลายคนถามครับ แต่สำหรับผม ๆ คิดว่าถึงเครื่องมันจะแรง เราขับไม่เร็วมันก็ไม่รู้ว่าจะน่ากลัวตรงไหน แต่ถ้ามองถึงจุดดี เครื่องแรง ๆ เวลาคับขันนี่ช่วยได้เยอะครับ โดยเฉพาะเวลาที่เราต้องการเร่งแซง จะพ้นไม่พ้นอะไรทำนองนี้ เจโบช่วยคุณได้แน่ แต่ถ้าเอาไปแข่งกันบนท้องถนน เครื่องแรงไม่แรงก็อันตรายทั้งนั้นครับ อย่าง J-GE ถึงจะไม่จัดจ้านเท่าตัวเทอร์โบ แต่ความเร็วปลายมันก็แทบไม่ต่างกันเลย

ทีนี้ถามว่าเจโบ ในกะบะ อันตรายไหม บอกได้เลยครับว่าอันตรายทั้งเจธรรมดาและเจโบ ถ้าคุณขับเร็วจนเกินไปและประมาทครับ

อ้อ...แต่มีนิดนึงครับ ถ้าเป็นเจโบ เวลาฝนตกถนนลื่น ๆ ถ้าเผลอกดคันเร่งแรงนะครับ ท่านอาจจะหมุนเป็นลูกข่างหรือลงไปกินน้ำข้างทางได้คร ับ ผมเคยหมุนมาครึ่งลำแล้ว อิอิ
ขนาดผมใช้ Dmax 3.0ตัวใหม่เกียร์ออโต้ ถนนลื่น เผลอ กดคันเร่งแรง เกือบได้กินหญ้าข้างทางแนะ
Modsmayday is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม