ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-08-2012, 20:53   #529
TEST
Junior Member

รูปส่วนตัว TEST

คะแนน: 0 TEST is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TEST
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
1 เช็คน้ำยาครับ บางครั้งน้ำยามากเกินไป ทำให้ pressure switch ตัด เลยทำให้แอร์ไม่ค่อยเย็น
2 เช็ครีเลย์ บางทีรีเลย์เสื่อม ขับเร็วๆ รีเลย์ไม่ดีก็ทำให้คอมตัด
3 อาการวาล์วทำงานเพี้ยนก็เกิดขึ้นได้ครับ
ขอบคุณครับ ตอนแรกก่ะว่าจะเปลี่ยนคอม ช่างถึงกับถอดใจเพราะเป็นรถตู้ถอดยาก ช่างเลยโทรถามเพื่อน เขาเลยแนะนำให้ถอดตัวหนอกที่อยู่ในคอมแอร์ ออก คล้ายๆ ว่า มันจะเป็นสปริง แรงดันเปิดปิดน้ำยา ขับ140-160เย็นสบายเหมือนเดิม แต่ตู้หลังไม่เย็นครับ ทีนี้ ช่างเลยบอกว่า วาล์ว พังมีฝุ่นเข้าไปอุดตัน ตรงสปริง
TEST is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม