ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-08-2008, 22:12   #4
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
Smile

หลังจากวางเครื่องมาแล้ว ก็วิ่งปกติ ดีครับ อัตราการกินน้ำมัน
ตอนนั้นประมาณ ก.ล. ละ 6 บาท เก้าหนึ่งนะครับ วิ่งได้สักเดือนจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว
ต้องดิ้นรนหาเงินมาติดแก๊ส ตกแล้วแก๊สกินไปโลละ สองบาท อะครับ
(เฉลี่ยนะครับ หมายถึงขับช้าบ้าง เร็วบ้าง ปนกันครับ) วางเครื่องมาแล้วไม่ค่อยมีปัญหาครับ
อัตราเร่งใช้ได้ แต่ติดแก๊สนี่สิ ฟิกซ์มิก ผมว่ามันไม่ค่อยเวิร์ค เพราะผมขับรถเร็ว
ถ้าปรับจูนให้ประหยัด รถก็วิ่งไม่ออก ถ้าปรับจูนให้วิ่งดี ออกตัวดี ปลายดี กินแก๊สครับ
สุดท้าย ไป ๆ มา ๆ ทนไม่ไหว ต้องหาทางเปลี่ยนเครื่องเทอร์โบ ลงให้ได้
ยังไง จะมารายงานตัวอีกครั้งครับผม มีเพื่อน ๆ หลายคนที่หัวอกเดียวกัน ทั้งที่ไม่ได้ใช้
รถนิสสัน แต่ไม่ได้วางเทอร์โบ มาระบายพูดคุยกับผม หลายคน หัวอกเดียวกันเป๊ะ เลยครับ
แรก ๆ เราขับเหมือนรถแรงอะครับ พอสักพัก เราเคยชินแล้ว มันธรรมดามากครับ
ถ้าเพื่อน ๆ มีนิสัยชอบขับรถเร็ว แรง วางเครื่องเทอร์โบ ไปเลยครับ แต่ถ้าต้องการประหยัด
ขับเรื่อย ๆ ไม่คิดอะไรมาก วางเจ ธรรมดา ก็ Ok ครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจ
ในภายหลัง และไม่เสียเงินสองรอบเหมือนผม ทีแรกที่ไม่วางเครื่องเทอร์โบ ก็เพราะ
กลัวมีปัญหาเรื่องติดแก๊ส เขาบอกเครื่องเทอร์โบติดแก๊สไม่ดี มีปัญหาเยอะ เราก็เลยกลัว
แต่ปัจจุบัน หลังจากที่มาอ่านหาความรู้ในเวปนี้ แล้ว ทำให้รู้ว่า ไม่น่าจะมีปัญหาเยอะ
เหมือนที่คิด เพราะปัจจุบัน เทคโนโลยี่ มารองรับเยอะ ช่างก็เก่ง ขึ้นมาเยอะครับ
เอาเป็นว่า มีอะไรมาเล่าสู่กันฟังเรื่อย ๆ นะครับ

ขอบคุณครับ
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to คนเดิม For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)