ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-10-2009, 07:22   #4
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 15 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Strada 1jge อ่านกระทู้
เรื่องคือเมื่อวานนี้กำลังขับอยู่บนมอเตอร์เวย์ใช้คว ามเร็วประมาณ 160 กม/ชม แรกๆ ไมล์ความเร็วก็ขึ้นปกติดี แต่อยู่ๆ ไมล์ก็ตกมานิ่งอยู่ที่ 0 (งานเข้าแล้วสายไมล์คงขาด) ขับมาได้ซักพักไฟ O/d กระพริบอีก (เอาแล้ว) เริ่มลดความเร็วเข้าซ้ายแล้วสังเกตอาการอื่นๆของรถ เกย์ความร้อน รอบเครื่องก็ปกติและขับจนถึงบ้าน
อยากทราบว่าที่เล่ามาตั้งเยอะ มันเกี่ยวกันยังงัยกับอาการสายไมล์ขาด (ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าวเห็นมันไม่ขึ้น สันนิษฐานเอา) กับไฟ O/d กระพริบมันเกี่ยวกันยังงัย แล้วถ้าปล่อยเอาไว้จะมีผลอะไรไหมครับ
ถ้าหน้าปัดเป็นไมล์สาย ก็ไมล์ขาดครับ เพราะช่างที่วางเครื่องน่าจะเอาสัญญาณ sp1 จากหลังไมล์ความเร็ว ซึ่งถ้ามันไม่ขึ้นสัญญาณก็ไม่มีเข้ากล่อง มันจะฟ้องที่ o/d ครับ 42 ครับ เปลี่ยนสายไมล์แล้วรีเช็ตใหม่ก็หายครับ แต่ถ้าเป็นไมล์ไฟฟ้า ก็ลองไล่ดูว่าที่เซ็นเชอร์ท้ายเกียร์เสีย หรือ หน้าปัดเสีย ครับ หรือว่า แค่ปลั๊กหลุด
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to kks For This Useful Post:
dara saraburi (08-10-2009), mart (08-10-2009), Strada 1jge (11-10-2009)