ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-08-2008, 14:24   #6
ZhisuJZ
Member

คะแนน: 0 ZhisuJZ is on a distinguished road
ผมถ้าขับถึงที่หมายแล้วจะต้องจอดนาน จะขับด้วยน้ำมันก่อนถึงสัก 10 นาที ครับ
แต่ถ้าจอดไม่นานก็ดับเครื่องเลยไม่ตัดเป็นน้ำมัน

เวลาสต๊าด น้ำมันทุกครั้งครับ ตั้งออโต้ไว้ 2000 รอบครับ

ส่วนอาการที่ว่าตัดมาน้ำมันก่อนดับเครื่องแต่เครื่อง ดับไปเลย ผมเคยเป็น เพราะปั๊มติ๊กเสียครับ ช่างดันเปลี่ยนเอาของเสียมาให้ แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว
ZhisuJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม