ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-09-2008, 22:39   #21
zaji
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว zaji

Car Brand: Mazda Fighter`
Engine Type: 2JZ vvt-i
คะแนน: 18 zaji is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zaji
ขอรายละเอียดหน่อยครับผม mazda er 2000 อยากถามดังนี้เลยนะกะว่ามาถามในกระทุ้รุ่นเดวกันเลย

1.ผมมาสด้าไฟเตอร์ปี2000 อยากให้เปรียบเทียบระหว่าง1jgteกับ2jgeเน้นเดิมๆไม่โ มเพิ่มคับ อันไหนใช้แล้วสบายกว่ากันทั้งเรื่องการดูและรักษาอ่อ ใช้lpgนะคับตัวไหนดูแลง่ายกว่ากันและแก๊สระบบดูดนี่ต ้องเพิ่มหม้อต้มเทอร์โบด้วยไหมครับ

2.เครื่องต้องเปนแคร้งหน้าหรือหลังงับละมันต่างกันยั งไง พอดีสงสัยจิงๆ

3. เฟืองท้ายกะพวกระบบเบรคนี่ต้องเปลี่ยนตรงไหนบ้างคับ ถ้าเบรคหลังใช้ดรัมเดิมๆจะอยู่ไหมอะเปลี่ยนแค่เบรคหน ้า เพื่อเอาไว้ขนของด้วย

4.นอกจากค่าวาง+เครื่อง+แก๊ส แล้วจะเสียค่าพวกจุกจิกเปลี่ยนนู้นนี้อะไรบ้างคับเอา แบบจบละรถใช้งานได้สมบูรณ์เลยอะครับไม่เอาพอวิ่งได้ พวกความร้อน พัดลมแอร์ อื่นๆ

5. ละถ้าทำอย่างที่กล่าวมาทั้งหมดใช้งบประมานเท่าไหร่คร ับผม ขอบคุณมากครับ

ครับผมขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะครับ ละเวลาเราตกลงวางเครื่องพวกเรื่องจุกจิกหม้อน้ำพัดลม แอร์หน้าปัดต่างๆนี่ช่างเค้าจะเปนคนทำให้สมบูรณ์ทุกอ ย่างเลยปะครับหรือแล้วแต่ร้านแล้วแต่คนไป
เท่าที่ผมศึกษามามีคนเชีย1เจโบเยอะ ละอีกอย่างครับพวกโช๊คถ้าเปลี่ยนมาใช้พวกคายาบ้าหรือ เอาโช๊คเดิมไปอัดน้ำมันมันจะต่างกันเยอะไหมครับ ใจจริงผมอยากได้อู่ที่วางละจบครบๆทุกอย่างทั้งเรื่อง เบรคช่วงล่าง ละจุกจิกต่างๆจะได้ไม่วุ่นวายภายหลัง

อ่ออีกนิดนะครับละพวกvvtiนี่ไม่เวิคหรอครับเหนม ีแต่ค นบอกไม่ค่อยดีถ้าจะโมเพิ่มในอนาคต
ละเรืองเบรคหน้าผมคิดว่าอาจจะแปลงสกายไลน์ละเบร คหลัง ดรัมเดิมๆจะไหวไหมครับคงไม่ถึงขนาดเปลี่ยนดิสหล ังเพื ่อเอาไว้รับน้ำหนักด้วยฮะหรือเบรคหน้าจะใช้เพิ่ มหม้อ ลมเบรคหรือยังไงดีที่งบไม่สูงมากละเอาอยุ่ไม่น่ ากลัว เวลาเบรคแรงๆอะครับ

ละถามเรื่องเกียร์อีกนิดนะครับใจอยากได้เกียร์ธ รรมดา มากกว่าขับมันกว่าแต่ไม่ทราบว่าชนเกียเดิมได้ไห มแล้ว ถ้าเปลี่ยนต้องเอาของตัวไหนมาชนครับเพราะเหนราค าเกีย เจแท้แพงอยุ่พอสมควรละเรื่องครัชต้องเปลี่ยนเปน พวกคร ัชทองแดง ครัชแต่งนี่ค่าใช้จ่ายเยอะไหมครับ ละพวกปั้มติ๊กนี่ต้องเปลี่ยนด้วยไหมครับหรือจุด นี้เป ็นรายละเอียดที่เราต้องคุยกะช่างเอง ขอบคุณมากครับอาจจะถามเยอะไปหน่อย

ผมอยุ่แถวปากเกร็ด นนทบุรีอะครับ ใครมีที่แนะนำก็บอกได้ครับกำลังศึกษาข้อมูลอยุ่กลัวท ำมาละวิ่งไม่ดีปัญหาเยอะทางบ้านคงบ่นเยอะ ^^
zaji is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม