ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-10-2009, 10:11   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oo2oobank อ่านกระทู้
อยากถามเรื่อง Fuel Pump Control พอดีได้ไปซื้อ Fuel Pump Control คนขายบอกมาว่ามีของ 2 j
ไม่ทราบว่าใช้คับ 1 j -GTE ปลั็กหนา ได้ประคับแล้วต้องดูแบบไหนคับขอบคุณคับ
ยกเว้น รุ่น 2JZ-GTE ซึ่งมี 8 เส้น นอกนั้นใช้ร่วมกันได้หมดครับ

ส่วนรุ่น 2 JZ-GTE ที่มี 8 เส้นนั้น ถ้ารู้ว่า เส้นไหนทำหน้าที่อะไร ก็สามารถนำมาใช้ได้ครับ (ผมเช็คดูจากผังวายริ่งสายไฟของรุ่น 8 เส้น เห็นว่า เครื่องบางตัวนำไปใช้งานแค่ 5 เส้นเหมือนๆรุ่น 5 เส้น จึงสันนิฐานเอาเองนะครับ)
tfr_jz (25-04-2012)